![จังหวัดสมุทรปราการ มอบรางวัลผู้ลงทะเบียนใช้งานแอปพลิเคชัน ThalD จังหวัดสมุทรปราการ](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2023/08/370379724_611730817807137_5746324916145800621_n_resize2-750x504.jpg)
จังหวัดสมุทรปราการ มอบรางวัลผู้ลงทะเบียนใช้งานแอปพลิเคชัน ThalD จังหวัดสมุทรปราการ
นายศุภมิตร ชิณศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ ประธานมอบรางวัลให้กับผู้ลงทะเบียนใช้งานแอปพลิเคชัน ThalD จังหวัดสมุทรปราการ ในการประชุมหัวหน้าส่วนราชการ![สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดสมุทรปราการ จัดพิธีมอบรางวัลผู้ชนะการประกวดบทกลอน “ความรักของแม่”](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2023/08/2e4dd4b84898afd29c84e102ee9552eb_small2-750x487.jpg)
สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดสมุทรปราการ จัดพิธีมอบรางวัลผู้ชนะการประกวดบทกลอน “ความรักของแม่”
นายศุภมิตร ชิณศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ ประธานมอบรางวัลผู้ชนะการประกวดบทกลอน “ความรักของแม่” เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง และวันแม่แห่งชาติ 12 สิงหาคม![#สำนักงานประกันสังคมจังหวัดสมุทรปราการ จัดประชุมคณะอนุกรรมการประกันสังคมจังหวัดสมุทรปราการ ครั้งที่ 8 / 2566](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2023/08/370334408_611355024511383_1406719765719764038_n_resize-750x500.jpg)
![จังหวัดสมุทรปราการ จัดกิจกรรมเชื่อมโยงช่องทางการตลาดในการสร้างรายได้จากกิจการอาหารปลอดภัย เพิ่มช่องทางการจำหน่ายสินค้าให้ผู้ประกอบการในพื้นที่](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2023/08/87511a73b5c6b736156a461814b0c290_small-750x500.jpg)
จังหวัดสมุทรปราการ จัดกิจกรรมเชื่อมโยงช่องทางการตลาดในการสร้างรายได้จากกิจการอาหารปลอดภัย เพิ่มช่องทางการจำหน่ายสินค้าให้ผู้ประกอบการในพื้นที่
นายสุจินต์ วาจากิจ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธานเปิดกิจกรรมเชื่อมโยงช่องทางการตลาดในการสร้างรายได้จากกิจการอาหารปลอดภัย จัดขึ้นระหว่างวันที่ 29-31 สิงหาคม 2566 บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ (ทางขึ้น-ลง BTS![จังหวัดสมุทรปราการทบทวนแผนพัฒนาสถิติจังหวัด (พ.ศ.2566-2570)](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2023/08/e80d59bbf695c6f1a90075367688d800_small2-750x516.jpg)
จังหวัดสมุทรปราการทบทวนแผนพัฒนาสถิติจังหวัด (พ.ศ.2566-2570)
นายสุจินต์ วาจากิจ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการสถิติระดับจังหวัด ณ ห้องประชุมศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ โดยมีหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม เพื่อทบทวนแผนพัฒนาสถิติจังหวัดสมุทรปราการ (พ.ศ.2566 -2570) และผลการดำเนินงานพัฒนาบัญชีสถิติทางการ/แผนกำหนดความรับผิดชอบตามบริบทสถานะความพร้อมข้อมูลในพื้นที่สำนักงานโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดสมุทรปราการ ขอเชิญชวน เข้าร่วมการประชุมรับฟังความคิดเห็น ร่างผังนโยบายระดับจังหวัด จังหวัดสมุทรปราการ
สำนักงานโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดสมุทรปราการ ขอเชิญชวนทุกท่าน เข้าร่วมการประชุมรับฟังความคิดเห็น ร่างผังนโยบายระดับจังหวัด จังหวัดสมุทรปราการ ในวันพฤหัสบดีที่ 28 กันยายน 2566 เวลา![ผู้ตรวจราชการสำนักนายกรัฐมนตรี เขตตรวจราชการที่ 2 พร้อมคณะฯ ตรวจติดตามงานตามนโยบายเร่งด่วนของรัฐบาล ที่จังหวัดสมุทรปราการ ตามแผนตรวจราชการแบบบูรณาการ](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2023/08/369851175_607857924861093_2989035435758190567_n_resize2-750x509.jpg)
ผู้ตรวจราชการสำนักนายกรัฐมนตรี เขตตรวจราชการที่ 2 พร้อมคณะฯ ตรวจติดตามงานตามนโยบายเร่งด่วนของรัฐบาล ที่จังหวัดสมุทรปราการ ตามแผนตรวจราชการแบบบูรณาการ
นางชื่นชีวัน ลิมป์ธีระกุล ผู้ตรวจราชการสำนักนายกรัฐมนตรี เขตตรวจราชการที่ 2 พร้อมคณะฯ ตรวจติดตามงานตามนโยบายสำคัญและเร่งด่วนของรัฐบาลที่จังหวัดสมุทรปราการ ตามแผนตรวจราชการแบบบูรณาการ เพื่อติดตามผลการดำเนินงานของแผนงาน/โครงการ รับทราบความก้าวหน้า ปัญหาอุปสรรคและที่เกิดขึ้น![จังหวัดสมุทรปราการ จัดงานลดความเสี่ยงเดิม ป้องกันความเสี่ยงใหม่ สู่สังคมเท่าทันภัยด้วยแผน ปภ.จังหวัด ขับเคลื่อนแผนการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดไปสู่การปฏิบัติ](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2023/08/f26f9f00f297906cca71205af418f072_small-750x500.jpg)
จังหวัดสมุทรปราการ จัดงานลดความเสี่ยงเดิม ป้องกันความเสี่ยงใหม่ สู่สังคมเท่าทันภัยด้วยแผน ปภ.จังหวัด ขับเคลื่อนแผนการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดไปสู่การปฏิบัติ
นายสุพจน์ ภูติเกียรติขจร รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ ประธานเปิดงาน “ลดความเสี่ยงเดิม ป้องกันความเสี่ยงใหม่ สู่สังคมเท่าทันภัยด้วยแผน ปภ.จังหวัด” จังหวัดสมุทรปราการ ณ ห้องประชุมข้อมูลข่าวสาร สิงหาคม 2566
บทความ สิงหาคม 2566.docx![มูลนิธิพระดาบส จัดพิธีบวงสรวง “พระสุรุจิดาบส” และพิธีทำบุญเลี้ยงพระ เพื่อความเป็นสิริมงคลเนื่องในโอกาสครบรอบ 47 ปี มูลนิธิพระดาบส](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2023/08/51d63e996a55ebaa086355120c809a9b_small-750x500.jpg)