![นายสุเมธ ธีระนิติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ ให้การต้อนรับ พลเรือเอก สมประสงค์ นิลสมัย ผู้บัญชาการทหารเรือและคณะในโอกาสที่เดินทางมาตรวจเยี่ยมการปฏิบัติการบรรเทาอุทกภัยของกองทัพเรือ](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2021/10/243276005_2643968405898172_2879938064055685016_n.jpg)
นายสุเมธ ธีระนิติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ ให้การต้อนรับ พลเรือเอก สมประสงค์ นิลสมัย ผู้บัญชาการทหารเรือและคณะในโอกาสที่เดินทางมาตรวจเยี่ยมการปฏิบัติการบรรเทาอุทกภัยของกองทัพเรือ
วันนี้ 6 ตุลาคม 2564 เวลา 10.00 น. นายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ ได้มอบให้ นายสุเมธ ธีระนิติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ ให้การต้อนรับ พลเรือเอก สมประสงค์ นิลสมัย
ผู้บัญชาการทหารเรือและคณะในโอกาสที่เดินทางมาตรวจเยี่ยมการปฏิบัติการบรรเทาอุทกภัยของกองทัพเรือในการสนับสนุนเรือผลักดันน้ำเพื่อช่วยเร่งระบายน้ำบรรเทาความเดือดร้อนของประชาชนในพื้นที่อำเภอบางพลีและร่วมโครงการจิตอาสาพระราชทานทำความสะอาด เก็บผักตบชวา ขยะมูลฝอยบริเวณคลองสำโรง ณ จุดติดตั้งเรือผลักดันน้ำ บริเวณสะพานวัดบางโฉลงนอก ตำบลบางโฉลง อำเภอบางพลี จังหวัดสมุทรปราการ