![นายศุภมิตร ชิณศรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการเป็นประธานพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้ประกอบการรายย่อย 4.0 รุ่นที่ 1](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2022/02/273051805_2726194224342256_6895807407347518978_n.jpg)
นายศุภมิตร ชิณศรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการเป็นประธานพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้ประกอบการรายย่อย 4.0 รุ่นที่ 1
เมื่อวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 11.00 น.
นายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ ได้มอบหมายให้ นายศุภมิตร ชิณศรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการเป็นประธานพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้ประกอบการรายย่อย 4.0 รุ่นที่ 1 ณ MOOVE – Event Centre หลังเทศบาลตำบลแพรกษา อำเภอเมืองสมุทรปราการ จังหวัดสมุทรปราการ รายละเอียดดังนี้
โดยโครงการนี้ถือเป็นโอกาสที่ดีของผู้ผลิต
ผู้ประกอบการ OTOP ที่จะมีโอกาสพัฒนาศักยภาพและขีดความสามารถในการจำหน่ายสินค้า OTOP ผ่านระบบออนไลน์ และเพิ่มยอดจำหน่ายผลิตภัณฑ์ OTOP ของจังหวัดสมุทรปราการ เกิดพลังความคิดในการพัฒนาสินค้า OTOP ของจังหวัดสมุทรปราการ เพิ่มขีดความสามารถในการแข่งขันทางการตลาดในประเทศและตลาดต่างประเทศ พร้อมทั้งเป็นการเสริมสร้างความเข้มแข็งของชุมชนระดับฐานรากได้อย่างมีประสิทธิภาพ