![จังหวัดสมุทรปราการ จัดโครงการจิตอาสาพัฒนาเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ถวายเป็นพระราชกุศล](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2022/12/318418687_453111313669089_4292221179798483682_n.jpg)
จังหวัดสมุทรปราการ จัดโครงการจิตอาสาพัฒนาเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ถวายเป็นพระราชกุศล
วันที่ 5 ธันวาคม 2565 เวลา 09.30 น. นายศุภมิตร ชิณศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ เป็นประธานเปิดโครงการจิตอาสาพัฒนาเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ วัดคลองมอญ ตำบลบ้านคลองสวน อำเภอพระสมุทรเจดีย์ จังหวัดสมุทรปราการโดยมี ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ประชาชนจิตอาสา ร่วมกันบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ จัดทำถังขยะเปียกลดโลกร้อน เทน้ำจุลินทรีย์ EM ปรับสภาพน้ำในลำคลอง และทำความสะอาดบริเวณวัดคลองมอญ
แหล่งที่มา: สำนักงานประชาสัมพันธ์จังหวัดสมุทรปราการ