![จังหวัดสมุทรปราการจัดกิจกรรมเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2023/06/e75fa13810a747d6d623f8a75bd602a5_small.jpg)
จังหวัดสมุทรปราการจัดกิจกรรมเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี
วันที่ 3 มิถุนายน 2566 นายศุภมิตร ชิณศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ นำคณะข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ประชาชนจิตอาสา ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2566 จากนั้น ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ พร้อมผู้ร่วมพิธี ได้ร่วมกันตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 46 รูป ณ บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล
เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2566 จังหวัดสมุทรปราการ ร่วมกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง จัดกิจกรรมเฉลิมเกียรติขึ้น เพื่อให้ประชาชนทุกภาคส่วนในจังหวัดสมุทรปราการ ได้แสดงออกถึงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ และเฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา
แหล่งที่มา : สำนักงานประชาสัมพันธ์จังหวัดสมุทรปราการ