![จังหวัดสมุทรปราการจัดกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2565](https://www.samutprakan.go.th/wp-content/uploads/2022/12/318303012_453107300336157_1611631346666385217_n.jpg)
จังหวัดสมุทรปราการจัดกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2565
วันที่ 5 ธันวาคม 2565 เวลา 07.30 น. นายศุภมิตร ชิณศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ นำคณะข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ทำบุญตักบาตร ข้าวสาร อาหารแห้ง พระสงฆ์ 89 รูป บริเวณริมเขื่อนเฉลิมพระเกียรติ ศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ ถวายเป็นพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ท่านที่ทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจนานัปการตลอดรัชสมัยของพระองค์ เพื่อให้ปวงพสกนิกรชาวไทยอยู่อย่างร่มเย็นเป็นสุขตลอดมา จากนั้นผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรปราการ พร้อมด้วยข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ประกอบพิธีถวายพานพุ่มดอกไม้ และถวายบังคมเบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร
แหล่งที่มา: สำนักงานประชาสัมพันธ์จังหวัดสมุทรปราการ